Labarai

Shin batirin hasken rana na gida yana da daraja 2021?

"Rashin" na shigarwa na photovoltaic shine cewa ba za a iya amfani da makamashin hasken rana a lokacin da ake bukata ba, amma za'a iya amfani da shi kawai a ranakun rana.Mutane da yawa ba sa gida da rana.Wannan shi ne ainihin manufartsarin batirin hasken rana na gidadon ƙara yawan samar da makamashin hasken rana a takamaiman lokuta na rana.Yana ba mu damar amfani da makamashin da aka samar lokacin da babu hasken rana a lokacin rana.Dangane da ƙarfin batirin hasken rana na gida da aikin hoto, zan iya cimma 100% wadatar kai ga mafi yawan shekara, batirin gida don tsarin hasken rana yana juya rufin zuwa janareta. Abubuwan Sabuntawa Yana Da Muhimmanci Ga Koren Canjin Hakama Yaƙi Da Daidaita YanayiMatsayin yanayin yanayin saman duniya a cikin Mayu 2021 shine 0.81 ° C (1.46 ° F) mafi girma fiye da daidaitaccen yanayin ƙarni na 20 na 14.8 ° C (58.6 ° F), wanda yayi daidai da 2018, kuma shine na shida mafi zafi a watan Mayu a cikin shekara 142.Tare da matsanancin yanayin yanayi na yau da kullun, wanda ya ƙunshi ruwan sama mai ƙarfi, hadari, tsawa, bala'in fari da kuma gobarar daji da ke tsoratar da muhallinmu, daidaitawar yanayi bai taɓa fitowa fili ba.Dukanmu muna da aikin da ya kamata mu yi don mu daina mu'amala da muni.Gwamnatocin tarayya, kamfanoni da kuma daidaikun mutane suna buƙatar rage fitar da iskar gas da kuma lalata muhalli don kare ƙasa.Maye gurbin hanyoyin mai da ba za a iya sabuntawa ba a cikin sufuri, wutar lantarki, da hanyoyin kasuwanci tare da makamashin iska, hasken rana, da sauran hanyoyin albarkatun da za a iya sabunta su na iya rage carbon dioxide da sauran fitar da iskar gas.A wasu al'ummomi, ƙarfin samar da wutar lantarki na albarkatun da ake sabunta su ya zarce na albarkatun mai da ba a sabunta su ba.A matsayin mai gida, masu hawa ginshiƙan hoto, inverters, dabatirin hasken rana don amfanin gidazai iya taimakawa wajen magance sauye-sauyen muhalli da kuma adana kuɗin wutar lantarki.Kowace kilowatt-hour (kWh) da aka samar ta hanyar tsarin photovoltaic na hasken rana yana wakiltar raguwar 0.475 kilogiram na CO2, da kuma sakamako mai kyau na kowane 39 kilowatt-hours (kWh) na makamashin hasken rana yana dasa bishiya.Me Yasa Muke Bukatar Hawan Wuraren Wutar Lantarki na Wutar Lantarki Don Tsarin PV ɗinmu na Solar?Ɗaya daga cikin hanyoyin samar da makamashi na yau da kullun ga iyalai shine hasken rana.Duk cikin dare lokacin da na'urorin PV masu amfani da hasken rana ba su haifar da wuta ba, a nan ne batura za su iya shiga su adana ranar.- Da fari dai, tsarin Photovoltaic sanye take da bankin batirin hasken rana na gida zai iya ba da makamashi mai sabuntawa na sa'o'i 24 don cika buƙatun wutar lantarki na gidaje tare da rage lissafin wutar lantarki zuwa ainihin a'a.- Abu na biyu, kafa tsarin Photovoltaic da aka tanada tare da ajiyar batir na hasken rana kuma yana ba da kariya ga masu gida daga hauhawar farashin wutar lantarki da kamfanonin wutar lantarki ke tilasta musu, ba su damar amfani da wutar lantarki ba tare da kulawa ba.- Daga ƙarshe, fakitin batirin hasken rana na tsarin hasken rana na iya samar da wutar lantarki ta gaggawa don na'urorin lantarki lokacin da aka sami katsewa daga grid, kasancewa nesa da asarar da ke haifar da baƙar wutar lantarki.Cikakken amfani da haɗin gwiwar rufin ku.Don haka, menene mahimman la'akari ga masu gida waɗanda suke son girbi amfanin tsarin hasken rana?Bari mu ɗauki shigar da hasken rana na ɗan gida ɗan Jamus a matsayin misali.Kowace kW hasken rana na iya samar da kusan 1050 kWh kowace shekara bisa yanayin hasken rana a Jamus.Za'a iya shigar da bangarorin hoto na 8kWp ko mafi girma akan rufin murabba'in mita 72, wanda ke haifar da sama da 8400 kWh a cikin shekara, buƙatar ikon iyalai na taro tare da ƙarancin wutar lantarki na 700 kWh a wata.A lokaci guda kuma, dangi na buƙatar hawa tsarin hasken rana na gida da na'urorin batir don adana yawan ƙarfin hasken rana yayin rana da kuma amfani da shi da yamma.Idan yawan wutar lantarki da iyali ke amfani da shi a cikin dare ya kai kashi 60% na yawan wutar da ake amfani da shi a duk rana, bayan haka batirin lithium mai nauyin 15kWh zai dace.Don haka, tsarin yana buƙatar ya ƙunshi 8kWp na hasken rana, a15kwh baturi banki, da sauran na'urorin haɗi irin su sadarwa da kuma mitocin lantarki.Muna kuma ba da shawarar hawan na'urar ingantawa ga kowane panel don haɓaka aminci da tsaro da samar da wutar lantarki gabaɗayan tsarin.Iyali masu irin wannan hasken rana da kuma tsarin batirin hasken rana na lithium a Jamus na iya adana kashi 85% na kuɗin makamashin lantarki da ƙarancin fitar da co2 ta ton 3.99 a shekara, kwatankwacin dasa bishiyoyi 215.Bambancin Farko Tsakanin Tsarin Kan-Grid Da Tsarin Kashe-GridTsarin kan-grid da kuma tsarin kashe-gididdigar da gaske sun saba da gaske a fagen hasken rana, amma don sanin wane tsarin ne ya fi dacewa da mazaunin ku, kuna buƙatar fahimtar abubuwan da ke cikin kowane tsarin Dubi ainihin abubuwan da aka jera a ƙasa.Tsarin Kan-Grid.Kamar yadda aka nuna a sama, tsarin da aka haɗa grid yana haɗi zuwa grid.Saboda haka, babban fa'idar wannan na'urar ita ce idan aka samu matsala ko matsala, yankin ba ya rasa wutar lantarki.Hakazalika, makamashin da aka kama wanda kamfani bai ci ba ana shigar da shi cikin makamashin lantarki a matsayin "kididdigar bashi", wanda ke baiwa masu amfani damar cirewa daga lissafin wutar lantarki kowane lokaci.Bugu da kari, idan aka kwatanta da tsarin kashe grid, tsarin haɗin grid yana da ƙarin tattalin arziki, ba sa amfani da batura, kuma yana rage sharar gida gabaɗaya.Koyaya, yana yiwuwa kawai a sami tsarin haɗin grid a inda akwai wuta, saboda gaskiyar cewa baya adana makamashi kuma baya aiki akan lokacin gazawar wutar lantarki.Kashe-grid System.Tsarin kashe-grid shima yana ba da wasu fa'idodi.Yawanci magana, ana iya dora shi a ko'ina, musamman a wuraren da grid ba zai iya zuwa ba.Bugu da ƙari, yana da tsarin sararin ajiya na wutar lantarki, wanda ke faruwa ta hanyar batura, yana ba da damar yin amfani da wannan albarkatun da dare.Duk da haka tsarin kashe grid ɗin na'urori ne masu tsada, kuma kamar na'urori masu haɗin grid, ba shi da ƙarfin tasiri.Wani ƙarin al'amari mai matukar damuwa shine amfani da batura, wanda ke haɓaka zubar da saitin, ta haka yana haɓaka gurɓata.Batirin hasken rana na gida mafita ce mai sassauƙa.Idan lissafin wutar lantarki ya dogara da lokacin ranar da kuke amfani da kayan lantarki, ajiyar makamashi zai iya ceton ku ƙarin kuɗi: wutar lantarki da aka samu daga grid da rana ya fi tsada, amma yin amfani da batirin hasken rana na gida yana ba ku sassauci sosai.Lokacin da farashin makamashi ya yi yawa, zaku iya amfani da wutar lantarki daga tsarin hasken rana na saman rufin;lokacin da farashin grid ya fi araha, zaku iya canzawa zuwa grid.


Lokacin aikawa: Mayu-08-2024