Labarai

Bambanci Tsakanin Kai tsaye Yanzu Da Madadin Yanzu

A yau, mutane da yawa suna shirye su saka hannun jari a cikin makamashin hasken rana don adana ƙarin kuɗi da kuma ɗaukar hanyar da ta dace ta samar da nasu makamashi.Koyaya, kafin yanke kowane shawara, yana da mahimmanci a fahimci yaddaPtsarin hotovoltaicaiki.Wannan yana nuna sanin bambancin tsakaninkai tsaye halin yanzukumaalternating currentda kuma yadda suke aiki a cikin waɗannan tsarin. Ta wannan hanyar za ku iya zaɓar mafi kyawun zaɓi a tsakanin mutane da yawa, wanda tabbas zai kawo fa'ida ga jarin ku.Bugu da ƙari, idan kuna tunanin yin amfani da wannan aikin a cikin kasuwancin ku, ya kamata ku rigaya ku san cewa tsarin photovoltaic shine hanyar da za a samar da makamashin lantarki. Don taimaka maka ka kasance a kan batun, mun shirya wannan sakon yana gaya maka abin da yake da kuma abin da ke da nauyin kowane nau'i na lantarki a cikin tsarin photovoltaic.Kasance tare da mu kuma ku fahimta! Menene halin yanzu kai tsaye? Kafin sanin menene Direct current (DC) yake game da shi, yana da kyau a fayyace cewa ana iya fahimtar wutar lantarki a matsayin kwararar electrons.Waɗannan ɓangarorin da ba su da cajin da ba su da kyau - waɗanda ke wucewa ta cikin kayan aikin makamashi, kamar waya.Irin waɗannan da'irori na yanzu suna da sanduna biyu, ɗaya mara kyau kuma ɗaya tabbatacce.A cikin halin yanzu kai tsaye, na yanzu yana tafiya ne kawai a hanya ɗaya na kewaye. Direct current shine, sabili da haka, wanda baya canza alkiblarsa yayin da yake gudana ta hanyar kewayawa, yana riƙe duka tabbataccen (+) da korau (-) polarities.Don tabbatar da cewa na yanzu yana kai tsaye, kawai wajibi ne a tabbatar da cewa ya canza alkibla, watau daga tabbatacce zuwa korau da kuma akasin haka. Yana da mahimmanci a lura cewa ba komai yadda ƙarfin ya canza ba, ko ma wane nau'in igiyar ruwa na yanzu ya ɗauka.Ko da wannan ya faru, idan ba a sami canji na alkibla ba, muna da ci gaba mai gudana. Polarity mai kyau da mara kyau A cikin na'urorin lantarki tare da da'irori na yanzu kai tsaye, ya zama ruwan dare a yi amfani da igiyoyi ja don zayyana ingantattun (+) polarity da baƙar fata masu nuni da mummunan (-) polarity a cikin halin yanzu.Wannan ma'auni ya zama dole saboda juyawa polarity na kewayawa, kuma saboda haka jagorancin kwararar yanzu, na iya haifar da lahani iri-iri ga lodin da ke da alaƙa da kewaye. Wannan shine nau'in halin yanzu wanda ya zama ruwan dare a cikin ƙananan na'urorin lantarki, kamar batura, kayan aikin kwamfuta, da sarrafa injina a cikin ayyukan sarrafa kansa.Ana kuma samar da ita a cikin sel na hasken rana wadanda suka hada da tsarin hasken rana. A cikin tsarin photovoltaic akwai canji tsakanin kai tsaye na yanzu (DC) da madaidaicin halin yanzu.Ana samar da DC a cikin ƙirar hoto yayin jujjuya hasken rana zuwa makamashin lantarki.Wannan makamashin ya kasance a cikin sifar halin yanzu kai tsaye har sai ya wuce ta na'urar inverter mai mu'amala, wanda ke canza shi zuwa madaidaicin halin yanzu. Menene alternating current? Ana kiran irin wannan nau'in halin yanzu alternating saboda yanayinsa.Wato, ba unidirectional ba ne kuma yana canza alkiblar zagayawa a cikin da'irar lantarki a lokaci-lokaci.Yana ƙaura daga tabbatacce zuwa korau kuma akasin haka, kamar titin hanya biyu, tare da electrons suna yawo a cikin kwatance biyu. Mafi yawan nau'ikan canjin halin yanzu sune murabba'i da raƙuman ruwa, waɗanda ke bambanta ƙarfinsu daga madaidaicin madaidaicin (+) zuwa matsakaicin maras kyau (-) a cikin tazarar lokaci. Don haka, mita yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin masu canji waɗanda ke siffanta igiyoyin sine.An wakilta shi da harafin f kuma auna shi a cikin Hertz (Hz), don girmama Heinrich Rudolf Hertz, wanda ya auna sau nawa igiyar sine ta canza ƙarfinsa daga darajar + A zuwa darajar -A a cikin tazarar lokaci. Sine wave yana musanya daga tabbatacce zuwa sake zagayowar mara kyau Ta hanyar al'ada, ana ɗaukar wannan tazara kamar sakan 1.Don haka, ƙimar mitar ita ce adadin lokutan da igiyar sine ke musanya zagayowar sa daga tabbatacce zuwa korau don 1 seconds.Don haka idan ya daɗe yana ɗaukar madaidaicin igiyar ruwa don kammala zagayowar ɗaya, raguwar mitarsa.A gefe guda kuma, yawan yawan igiyoyin igiyar ruwa, ƙarancin lokacin da za a ɗauka don kammala zagayowar. Alternating current (AC), a matsayin ka'ida, yana iya kaiwa ga mafi girman ƙarfin lantarki, yana ba shi damar yin tafiya mai nisa ba tare da rasa ƙarfi sosai ba.Wannan shine dalilin da ya sa ake watsa wutar lantarki daga tashoshin wutar lantarki zuwa inda za ta kasance ta hanyar canza yanayin wutar lantarki. Ana amfani da irin wannan nau'in wutar lantarki ta yawancin kayan aikin gida na lantarki, kamar injin wanki, talabijin, masu yin kofi, da sauransu.Babban ƙarfinsa yana buƙatar kafin ya shiga gidaje, dole ne a canza shi zuwa ƙananan ƙarfin lantarki, kamar 120 ko 220 volts. Ta yaya biyun suke aiki a cikin tsarin photovoltaic? Waɗannan tsarin sun ƙunshi abubuwa da yawa, kamar masu kula da caji, sel na hotovoltaic, inverters, datsarin ajiyar baturi.A cikinsa, hasken rana yana canzawa zuwa makamashin lantarki da zarar ya kai ga bangarori na photovoltaic.Wannan yana faruwa ta hanyar halayen da ke sakin electrons, suna samar da wutar lantarki kai tsaye (DC).Bayan da aka samar da DC, yana wucewa ta hanyar inverters da ke da alhakin canza shi zuwa mai canzawa, wanda ke ba da damar amfani da shi a cikin kayan aiki na yau da kullum. A cikin tsarin photovoltaic da aka haɗa da grid na lantarki, an haɗa mita biyu, wanda ke kula da duk makamashin da aka samar.Ta wannan hanyar, abin da ba a yi amfani da shi ba, ana tura shi nan da nan zuwa grid na lantarki, yana samar da ƙididdiga don amfani da shi a lokacin ƙarancin samar da makamashin hasken rana.Don haka, mai amfani yana biya kawai don bambanci tsakanin makamashin da tsarin nasa ya samar da wanda ake cinyewa a mai rangwame. Don haka, tsarin photovoltaic zai iya ba da fa'idodi masu yawa kuma yana iya rage farashin wutar lantarki mai mahimmanci.Duk da haka, don yin tasiri, dole ne kayan aiki su kasance masu inganci, kuma dole ne a sanya su ta hanyar da ta dace don kada lalacewa da haɗari ba su haifar da su ba. A ƙarshe, yanzu da kuka san kaɗan game da halin yanzu kai tsaye da madaidaicin halin yanzu, idan kuna son tsallake waɗannan rikice-rikicen fasaha lokacin shigar da tsarin hasken rana, BSLBATT ya gabatar daAC-haɗe-haɗe Duk a cikin tsarin ajiyar baturi ɗaya, wanda ke canza hasken rana kai tsaye zuwa wutar AC.Tuntube mu don samun keɓaɓɓen shawarwari da zance daga ƙwararrun wakilan tallace-tallace namu da kwararrun fasaha.


Lokacin aikawa: Mayu-08-2024