Labarai

Shin BSLBATT Powerwall ajiyar baturi daidai ne don gidana?

Lokacin aikawa: Mayu-08-2024

  • sns04
  • sns01
  • sns03
  • twitter
  • youtube

Yankin Tsibiri ya himmantu wajen aiwatar da manufofi da shirye-shirye don haɓaka samar da wutar lantarki ta hasken rana da haɓaka masana'antar hasken rana, kuma ƙoƙarinsa yana samun sakamako. Bugu da kari, yankin tsibirin ya fara mai da hankali kan kara yawan ajiyar makamashi don samun karfin karfin makamashi, rage yawan amfani da makamashi a sassan zama da masana'antu, da gina wata gada zuwa makomar samun 'yancin kan makamashi ta hanyar ba da tallafi ga masu tsarin ajiyar batir. Idan kuna da hasken rana PV panels ko kuna shirin saka su, to amfani da batura na gida don adana wutar lantarki da kuka ƙirƙira zai taimaka muku ƙara yawan adadin kuzarin da kuke amfani da shi. A haƙiƙa, kashi 60% na mutanen da ke da, ko kuma za su yi la'akari da, batirin gida sun gaya mana dalilin shi ne don su iya amfani da ƙarin wutar lantarki da ke samar da hasken rana. Ajiye-makamashi na gida zai kuma rage wutar lantarki da kuke amfani da shi daga grid, da yanke lissafin ku. Idan gidanku ba shi da grid, zai iya taimakawa wajen rage amfani da janareta na dawo da mai. Nan gaba kadan, jadawalin kuɗin fito na lokacin amfani zai ba ku damar adana wutar lantarki yayin da yake da arha (a cikin dare, alal misali) don haka zaku iya amfani da shi a lokutan kololuwa. Kamfanonin makamashi kaɗan sun ƙaddamar da waɗannan tuni. Idan kuna gida da rana kuma kun riga kun yi amfani da yawancin wutar lantarki da kuke samarwa ko karkatar da rarar wutar lantarki don dumama ruwan ku (misali), to baturin bazai dace da ku ba. Wannan saboda ajiyar makamashin gida zai kashe ku fiye da £2,000, don haka kuna buƙatar tabbatar da saka hannun jari ne mai dacewa. Idan kana neman adana kuɗi ta hanyar shigar da ajiyar makamashi, kamar 17% na Wanne? Membobin da ke da sha'awar baturan gida*, karantawa don ra'ayoyinmu na farko na tsarin adana makamashi da ake samu yanzu. Kafin kayi tunani game da adana wutar lantarki, tabbatar cewa gidanka yana da ƙarfin kuzari kamar yadda zai yiwu. Zan iya ajiye kuɗi da batirin rana? Wanne? membobin da muka yi magana da su yawanci suna biya ko dai ƙasa da £3,000 (25%) ko tsakanin £4,000 da £7,000 (41%) don tsarin ajiyar baturi (ban da farashin PV na hasken rana, inda ya dace). Farashin da aka ambata a cikin tebur ɗin da ke ƙasa suna daga £2,500 zuwa £5,900. Nawa Wanne? membobin sun biya batir mai amfani da hasken rana Dangane da martanin masu batirin hasken rana 106 a matsayin wani ɓangare na binciken kan layi a watan Mayu 2019 na 1,987 Wanne? Haɗa membobi tare da masu amfani da hasken rana. Shigar da tsarin ajiyar makamashi na gida shine jari na dogon lokaci don taimakawa rage kudaden makamashin ku, kodayake wannan bazai zama dalilin ku ba. Ko baturi zai cece ku kuɗi zai dogara ne akan: Kudin shigarwa Nau'in tsarin da aka shigar (DC ko AC, sunadarai na baturi, haɗi) Yadda ake amfani da shi (ciki har da tasirin sarrafa algorithm) Farashin wutar lantarki (da kuma yadda yake canzawa yayin rayuwar tsarin ku) Rayuwar batirin. Yawancin tsarin suna zuwa tare da garanti na shekaru 10. Suna buƙatar kulawa kaɗan, don haka babban farashi shine shigarwa na farko. Idan kun shigar da shi tare da PV na hasken rana (wanda zai iya ɗaukar shekaru 25 ko fiye), ya kamata ku ƙididdige ƙimar maye gurbin baturi. Yayin da farashin baturi yayi yawa, zai ɗauki lokaci mai tsawo kafin batirin ya biya kansa. Amma idan farashin baturi ya ragu a nan gaba (kamar yadda farashin hasken rana yake), kuma farashin wutar lantarki ya karu, to, lokutan dawowa zasu inganta. Wasu kamfanonin ajiya suna ba da fa'idodin kuɗi - alal misali, biyan kuɗi ko rage kuɗin fito don samar da sabis ga grid (misali barin ajiyar wutar lantarki daga grid a adana a cikin baturin ku). Idan kana da motar lantarki, samun damar adana wutar lantarki mai arha don caji zai iya taimakawa wajen rage farashin ku. Har yanzu ba mu gwada tsarin ma'ajiyar makamashin gida ba don samun damar ƙididdige nawa za su iya kashewa ko ceton ku. Duk da haka, ya kamata ku yi la'akari da ko kuna kan jadawalin kuɗin fito wanda ke da farashin wutar lantarki daban-daban dangane da lokacin rana kuma, idan kun samar da wutar lantarki, nawa kuke amfani da shi. Idan kun sami Tariff-in Tariff (FIT), wani ɓangare na shi yana dogara ne akan adadin wutar lantarki da kuke samarwa da fitarwa zuwa ga gird. Kuna buƙatar yin rajista riga don karɓar FIT kamar yadda aka rufe zuwa sababbin aikace-aikace. Idan ba ka da smartmeter ana kiyasta adadin wutar da kake fitarwa zuwa kashi 50% na abin da kake samarwa. Idan kuna da mita mai wayo, biyan kuɗin fitar da ku zai dogara ne akan ainihin bayanan fitarwa. Koyaya, idan kuma kuna da batirin gida da aka shigar, za a ƙiyasta biyan kuɗin fitar da ku zuwa kashi 50% na abin da kuke samarwa. Wannan saboda mitar fitarwa ɗinku ba zai iya tantance ko wutar lantarki da aka fitar daga baturin ku an samar da shi ta asali ta bangarori na ku ko kuma an ɗauke su daga grid. Idan kuna neman shigar da fale-falen hasken rana da batirin hasken rana, sabon garantin fitarwa na Smart Export Garanti (SEG) zai biya ku duk wani wuce gona da iri da za ku iya sabunta wutar lantarki da kuka samar da fitarwa zuwa grid. Kadan daga cikin waɗannan sun wanzu a yanzu amma duk kamfanonin da ke da abokan ciniki sama da 150,000 dole ne su ba su a ƙarshen shekara. Kwatanta rates don nemo mafi kyau a gare ku - amma duba cewa kun cancanci idan an shigar da ma'ajiyar ku. Tsarin shigarwa na ajiyar baturi Akwai nau'ikan shigar baturi guda biyu: DC da tsarin AC. Tsarin baturi na DC Ana haɗa tsarin DC kai tsaye zuwa tushen tsara (misali hasken rana), kafin mitar samar da wutar lantarki. Ba za ku buƙaci wani inverter ba, wanda ya fi dacewa, amma caji da fitarwa ba su da inganci, don haka zai iya shafar FIT ɗin ku (wannan ba yawanci ana ba da shawarar ba idan kuna sake gyara baturi zuwa tsarin PV da ke wanzu). Ba za a iya cajin tsarin DC daga grid ba, a cewar Trust Saving Trust. Tsarin baturi AC Ana haɗa waɗannan bayan na'urar samar da wutar lantarki. Don haka kuna buƙatar naúrar wutar lantarki ta AC-zuwa-DC don canza wutar da kuke samarwa zuwa AC za ku iya amfani da ita a gidanku (sannan kuma ku sake dawowa don adana ta a cikin baturin ku). Tsarin AC sun fi tsarin DC tsada, a cewar Trust Saving Trust. Amma tsarin AC ba zai shafi biyan kuɗin ku na FITs ba, saboda mitar tsara na iya yin rijistar jimillar fitarwar tsarin. Adana baturin hasken rana: ribobi da fursunoni Ribobi: Yana taimaka muku amfani da ƙarin wutar lantarki da kuke samarwa. Wasu kamfanoni suna biyan ku don ba da damar amfani da baturin ku don adana wutar lantarki mai yawa. Zai iya ba ku damar amfani da wutar lantarki mai rahusa. Ana buƙatar ƙaramin kulawa: 'Dace kuma ku manta', in ji wani mai shi. Fursunoni: A halin yanzu yana da tsada, don haka lokacin dawowa zai iya kasancewa. Tsarin DC na iya rage biyan kuɗin ku na FIT. iya buƙatar maye gurbin yayin rayuwar tsarin PV na hasken rana. Idan an dace da PV mai amfani da hasken rana, kuna iya buƙatar sabon inverter. Batura da aka ƙara zuwa tsarin PV na hasken rana suna ƙarƙashin 20% VAT. Batura da aka shigar a lokaci guda da na'urorin hasken rana suna ƙarƙashin 5% VAT. Don abokan cinikin BSLBATT, yi magana da kamfani kai tsaye don sanin tsarin ajiyar baturi ya cancanci. Tsarin BSLBATTBatterie Smart Energy Storage shine ɗayan mafi ƙarfi da batura masu ci gaba akan kasuwa. Ta amfani da software na sarrafa makamashi mai hankali, tsarin baturin ku zai adana makamashi ta atomatik a lokutan mafi kyawun rana don tabbatar da cewa kuna da wutar lantarki da daddare ko lokacin katsewar wutar lantarki. Bugu da ƙari, tsarin BSLBATT na iya canzawa zuwa ƙarfin baturi yayin lokacin amfani da kololuwa don guje wa buƙatu kololuwar cajin lokacin amfani da adana ƙarin kuɗi akan lissafin amfanin ku.


Lokacin aikawa: Mayu-08-2024