Shin bangon wutar lantarki na BSLBATT Ya Fi Inganci Sama da Batura Acid?
Batura na ajiyar gida suna ƙara zama ƙari ga tsarin hasken rana, tare da manyan sinadarai guda biyu sune gubar-acid da baturan lithium. Kamar yadda sunan ke nunawa, ana yin batir lithium-ion daga ƙarfe na lithium, yayin da baturin gubar-acid ana yin su ne da farko daga gubar da acid. Tun da bangon bangonmu na wutar lantarki yana aiki da lithium-ion, za mu kwatanta biyun - bangon wutar lantarki vs. gubar acid.
1. Wutar Lantarki & Wutar Lantarki:
Lithium Powerwall yana ba da ƙananan ƙarfin lantarki daban-daban, wanda a zahiri ya sa ya fi dacewa a matsayin maye gurbin baturan gubar-acid.Kwatancen wutar lantarki tsakanin waɗannan nau'ikan biyu:
- Baturin gubar-acid:
12V*100Ah=1200WH
48V*100Ah=4800WH
- Lithium Powerwall baturi:
12.8V*100Ah=1280KWH
51.2V*100Ah=5120WH
Lithium Powerwall yana ba da ƙarin ƙarfin aiki fiye da samfurin gubar-acid daidai da ƙima. Kuna iya tsammanin lokacin gudu har sau biyu.
2. Zagayowar rayuwa.
Wataƙila kun riga kun saba da yanayin zagayowar batirin gubar-acid.Don haka a nan kawai za mu gaya muku rayuwar zagayowar batirin LiFePO4 ɗin mu na bango.
Yana iya kaiwa fiye da 4000 hawan keke @100%DOD, 6000 hawan keke @80% DOD. A halin yanzu, ana iya fitar da batir LiFePO4 har zuwa 100% ba tare da haɗarin lalacewa ba. Tabbatar cewa kun yi cajin baturin ku nan da nan bayan fitarwa, muna ba da shawarar a iyakance fitar da caji zuwa zurfin 80-90% na fitarwa (DOD) don guje wa cire haɗin BMS.
3. Garanti na Wutar Wuta Tare da gubar-Acid
BSLBATT Powerwall's BMS a hankali yana lura da ƙimar cajin batir ɗinsa, fitarwa, matakan ƙarfin lantarki, zafin jiki, yawan adadin duniya da aka ci, da sauransu, don haɓaka tsawon rayuwarsu wanda ke ba shi damar zuwa tare da garanti na shekaru 10 tare da 15- Shekaru 20 na rayuwar sabis.
A halin yanzu, masu yin batirin gubar-acid ba su da iko kan yadda za ku yi amfani da samfuransu don haka ba da garantin shekara ɗaya ko watakila biyu kawai idan kuna son biyan wata alama mai tsada.
Wannan ita ce babbar fa'idar BSLBATT Powerwall akan gasar. Yawancin mutane, musamman ma ’yan kasuwa, ba sa son fitar da makudan kuɗi don sabon saka hannun jari sai dai idan ba za su iya yin nasara ba tare da rashin biyan kuɗi na abubuwan da suka biyo baya a kan ci gaba. Lithium Powerwall yana da farashin saka hannun jari mafi girma, amma tsawonsa da garantin shekaru 10 da mai siyarwar ke bayarwa gaba ɗaya yana rage farashin amfani na dogon lokaci.
4. Zazzabi.
LiFePO4 Lithium Iron Phosphate na iya tsayawa kewayon zafin jiki mai faɗi yayin fitarwa, don haka ana iya amfani dashi a mafi yawan wurare masu zafi.
- Yanayin yanayi don baturin gubar acid: -4°F zuwa 122°F
- Zazzabi na yanayi don baturin bangon wutar lantarki na LiFePO4: -4°F zuwa 140°F Bugu da kari, tare da ikon jure yanayin zafi mai girma, zai iya zama mafi aminci fiye da baturin gubar-acid tunda an sanye da batirin LiFePO4 tare da BMS. Wannan tsarin zai iya gano yanayin zafi mara kyau a cikin lokaci kuma ya kare baturin, dakatar da caji ta atomatik nan da nan, don haka ba za a sami wani zafi da zai haifar ba.
5. Ƙarfin Ma'ajiya na Wutar Wuta Tare da gubar-Acid
Ba zai yiwu kai tsaye kwatanta ƙarfin Powerwall da baturan gubar-acid ba saboda rayuwar sabis ɗin su ba iri ɗaya ba ce. Koyaya, dangane da bambance-bambance a cikin DOD (zurfin zubar da ruwa), zamu iya tantance cewa ƙarfin amfani da batirin Powerwall mai ƙarfi iri ɗaya ya fi na baturin gubar-acid.
Misali: zaci iyawar10kWh Powerwall baturida batirin gubar-acid; saboda zurfin fitar da batirin gubar-acid ba zai iya zama fiye da 80% ba, daidai da 60%, don haka a zahiri sun kasance kusan 6kWh - 8 kWh na ingantaccen ƙarfin ajiya. Idan ina son su wuce shekaru 15, to, ina buƙatar guje wa fitar da su fiye da 25% kowane dare, don haka mafi yawan lokutan kawai suna da kusan 2.5 kWh na ajiya. Batirin LiFePO4 Powerwall, a gefe guda, ana iya sauke shi sosai zuwa 90% ko ma 100%, don haka don amfanin yau da kullun, Powerwall ya fi girma, kuma ana iya fitar da batir LiFePO4 har ma da zurfi lokacin da ake buƙata don samar da wutar lantarki a cikin mummunan yanayi kuma / ko a lokacin babban amfani da wutar lantarki.
6. Farashin
Farashin baturin LiFePO4 zai kasance mafi girma fiye da batirin gubar-acid na yanzu, buƙatar saka hannun jari a farko. Amma za ku ga baturin LiFePO4 yana da mafi kyawun aiki. Za mu iya raba teburin kwatancen don bayanin ku idan kun aika takamaiman da farashin batir ɗinku da ake amfani da su. Bayan duba farashin Unit a kowace rana (USD) akan nau'ikan batura 2. Za ku gano cewa farashin rukunin batir LiFePO4 / sake zagayowar zai kasance mai arha fiye da batirin gubar-acid.
7. Tasiri kan muhalli
Dukkanmu mun damu da kare muhalli, kuma muna ƙoƙarin yin namu namu don rage ƙazanta da amfani da albarkatu. Idan ya zo ga zabar fasahar baturi, batir LiFePO4 kyakkyawan zaɓi ne don ba da damar sabunta makamashi kamar iska da hasken rana da kuma rage sakamakon hakar albarkatu.
8. Ingantaccen Wutar Wuta
Ingancin ajiyar makamashi na Powerwall shine 95% wanda ya fi ƙarfin batir-acid a kusan 85%. A aikace, wannan ba babban bambanci ba ne, amma yana taimakawa. Zai ɗauki kusan rabin zuwa kashi biyu bisa uku na ƙarancin wutar lantarki na hasken rana don cika cikakken cajin Wutar Wuta tare da 7kWh fiye da batirin gubar-acid, wanda shine kusan rabin matsakaicin adadin yau da kullun na rukunin rana ɗaya.
9. Ajiye sararin samaniya
Wurin Wutar Wuta ya dace da shigarwa ciki ko waje, yana ɗaukar sarari kaɗan, kuma kamar yadda sunan ya nuna an sanya shi a kan bango. Lokacin shigar da shi daidai ya kamata ya kasance mai aminci sosai.
Akwai baturan gubar-acid waɗanda za a iya shigar da su a cikin gida tare da matakan da suka dace, amma saboda ƙananan ƙananan amma ainihin damar cewa batirin gubar-acid zai yanke shawarar canza kansa zuwa tarin fuming goo mai zafi, ina ba da shawarar saka su a waje.
Adadin sararin samaniya da isassun batirin gubar-acid ke ɗauka don kunna gidan kashe wuta bai kai yadda mutane da yawa suka ɗauka ba amma har yanzu sun fi abin da Powerwalls ke buƙata.
Don ɗaukar gidan mutum biyu a kashe-grid na iya buƙatar banki na baturan gubar-acid a kusa da faɗin gado ɗaya, kaurin farantin abincin dare, kuma kusan tsayin firij. Yayin da shingen baturi ba shi da mahimmanci ga duk kayan aiki, ana buƙatar ɗaukar matakan kariya don hana yara daga gwadawa tsarin ko akasin haka.
10. Kulawa
Batirin gubar acid ɗin da aka rufe na tsawon rai yana buƙatar ƙaramin adadin kulawa kowane watanni shida. Wutar Wuta ba ta buƙatar ko ɗaya.
Idan kana son baturi mai hawan keke sama da 6000 bisa 80% DOD; Idan kana so ka yi cajin baturi a cikin sa'o'i 1-2; Idan kuna son rabin nauyi & amfani da sarari na baturin gubar-acid… Ku zo ku tafi tare da zaɓin bangon wutar lantarki na LiFePO4. Mun yi imani da tafiya kore, kamar ku.
Lokacin aikawa: Satumba-13-2024