Labarai

Me Ya Kamata Ku Lura Lokacin Siyan Batir Solar Gida Daga Masu Kera?

Lokacin aikawa: Mayu-08-2024

  • sns04
  • sns01
  • sns03
  • twitter
  • youtube

Batirin hasken rana na gidasun zama ma'auni na tsarin wutar lantarki na PV, kuma idan tsarin ajiyar ku da aka zaɓa a hankali ba ya aiki daidai kuma bai dace da halaye na tsarin PV ba, saboda haka ya zama mummunan zuba jari, rashin riba kuma ku rasa ƙarin kuɗi.Yawancin mutane, suna shigar da batir lithium mai amfani da hasken rana don kawai manufar samar da tanadi tare da tsarin PV, amma galibi ba a amfani da shi daidai daidai saboda wasu masana'antun ko samfuran baturi suna ba da shawarar samfuran da ba su dace ba.Amma waɗanne halaye dole ne batirin hasken rana ya zama mai inganci? Menene ya kamata ku mai da hankali kan lokacin zabar tsarin ajiya don guje wa ɓata kuɗi? Bari mu bincika tare a cikin wannan labarin.Ƙarfin Batirin Solar GidaTa hanyar ma'anar, aikin baturin lithium mai amfani da hasken rana shine adana yawan kuzarin da tsarin photovoltaic ke samarwa a lokacin rana ta yadda za'a iya amfani da shi nan da nan idan tsarin ba zai iya samar da isasshen makamashi don sarrafa nauyin gida ba.Wutar lantarki kyauta da wannan tsarin batir mai amfani da hasken rana ke samarwa yana wucewa ta cikin gidan, kayan aikin wutar lantarki kamar firji, injin wanki da famfo mai zafi, sannan a saka shi cikin grid.Batirin hasken rana na gida yana ba da damar dawo da wannan kuzarin da ya wuce kima, wanda in ba haka ba za a ba da shi ga jihar, kuma a yi amfani da shi da daddare, yana guje wa buƙatar ƙarin kuzari don kuɗi.A cikin gidajen da ba a amfani da iskar gas ba, komai yana buƙatar yin aiki ta hanyar wutar lantarki, don haka batir hasken rana na gida yana da mahimmanci.Iyakance kawai idan girman tsarin PV shine.- sarari rufin- Kasafin kuɗi akwai- Nau'in tsarin (lokaci ɗaya ko uku)Don batir hasken rana na gida, girman girman yana da mahimmanci.Mafi girman ƙarfin batirin hasken rana na gida, mafi girman matsakaicin adadin kashe kuɗi mai ban sha'awa kuma ya fi girma ajiyar "lalata" da tsarin PV ya samar.Don girman da ya dace, yawanci ina ba da shawarar tsarin da ya ninka ƙarfin tsarin PV sau biyu.Kuna da tsarin hasken rana 5kW? Sannan ra'ayin shine tafiya da baturin 10kWh.Tsarin 10 kW? 20 kWh baturi.Da sauransu…Wannan shi ne saboda a cikin hunturu, lokacin da bukatar wutar lantarki ya fi girma, tsarin PV 1 kW yana samar da kusan 3 kW na makamashi.Idan a matsakaita 1/3 na wannan makamashin yana ɗaukar kayan aikin gida don cin gashin kansa, ana ciyar da 2/3 cikin grid. Sabili da haka, ana buƙatar girman girman tsarin sau 2 don ajiya.A cikin bazara da lokacin rani, tsarin yana samar da makamashi da yawa, amma makamashin da aka sha ba ya girma daidai.Capacity lamba ce kawai, kuma dokokin ƙayyade girman baturi suna da sauri da sauƙi, kamar yadda na nuna muku kawai. Koyaya, sigogi biyu na gaba sun fi fasaha kuma sun fi mahimmanci ga waɗanda suke son fahimtar yadda ake samun mafi kyawun dacewa.Yin Caji da Ƙarfin CajiYana da ban mamaki, amma baturin dole ne a yi caji kuma a cire shi, kuma don yin haka yana da ƙugiya, ƙuntatawa, wanda shine ikon da ake tsammani da sarrafawa ta hanyar inverter.Idan tsarina yana ciyar da 5 kW a cikin grid, amma batura suna cajin 2.5 kW kawai, har yanzu ina ɓata makamashi saboda 50% na makamashi ana ciyar da shi kuma ba a adana shi ba.Muddin ana cajin batir mai amfani da hasken rana na gida babu matsala, amma idan batir nawa ya mutu kuma tsarin yana samar da kadan kadan (a cikin hunturu), rashin kuzari yana nufin asarar kudi.Don haka ina samun imel daga mutanen da ke da 10 kW na PV, 20 kWh na batura (daidai da girman su), amma inverter yana iya ɗaukar 2.5 kW na caji kawai.Har ila yau, ƙarfin caji/caji yana rinjayar lokacin cajin baturin.Idan dole in yi cajin baturi 20 kWh mai ƙarfin 2.5 kW, yana ɗaukar ni 8 hours. Idan maimakon 2.5 kW, Ina cajin 5 kW, yana ɗaukar ni rabin wannan lokacin. Don haka kuna biyan babban baturi, amma ƙila ba za ku iya cajin shi ba, ba don tsarin ba ya samar da isashensa, amma don inverter yana da sannu.Wannan sau da yawa yana faruwa tare da samfuran “haɗuwa”, don haka waɗanda nake da keɓaɓɓen inverter don dacewa da tsarin baturi, wanda tsarin sa sau da yawa yana jin daɗin wannan ƙayyadaddun tsarin.Har ila yau, caji/harɓar wutar lantarki shine maɓalli mai mahimmanci don yin cikakken amfani da baturi yayin lokacin buƙatu mafi girma.Lokacin hunturu ne, 8 na yamma, kuma gidan yana da farin ciki: panel induction yana aiki a 2 kW, famfo mai zafi yana tura mai zafi don zana wani 2 kW, firiji, TV, fitilu da na'urori daban-daban har yanzu suna karɓar 1 kW daga gare ku. kuma wa ya sani, watakila kana da cajin motar lantarki, amma bari mu fitar da shi daga lissafin a yanzu.Babu shakka, a ƙarƙashin waɗannan yanayi, ba a samar da wutar lantarki ta photovoltaic ba, kuna da cajin baturi, amma ba lallai ba ne ku kasance "mai zaman kansa na ɗan lokaci" daidai saboda idan gidan ku yana buƙatar 5 kW kuma batura kawai suna ba da 2.5 kW, wannan yana nufin cewa 50% na makamashi. har yanzu kuna ɗauka daga grid kuna biyan shi.Kuna ganin paradox?Mai sana'anta yana ba da shawarar hasken rana na gida wanda bai dace da ku ba, amma kuna siya ta ta wata hanya saboda ba ku lura da wani muhimmin al'amari ba ko kuma, wataƙila, wanda ya ba ku samfurin ya ba ku tsarin mafi arha inda zai iya yin mafi yawan kuɗi ba tare da ba ku wani bayanin da ya dace ba.Ah, mai yiwuwa shi ma bai san waɗannan abubuwan ba.An haɗa shi da ƙarfin caji / fitarwa shine buɗe maƙallan don tattaunawa na 3-phase / mataki-ɗaya saboda wasu batura, alal misali, batir 2 BSLBATT Powerwall ba za a iya sanya su a kan tsarin lokaci-lokaci ɗaya ba saboda abubuwan wutar lantarki guda biyu suna ƙara haɓaka. (10+10=20) don isa ga ikon da ake buƙata na matakai uku.Yanzu, bari mu matsa zuwa ma'auni na uku don yin la'akari lokacin zabar baturi mai hasken rana: nau'in batirin hasken rana na gida.Nau'in Batirin Solar GidaLura cewa wannan siga ta uku ita ce mafi “gaba ɗaya” daga cikin ukun da aka gabatar, domin ya ƙunshi abubuwa da yawa waɗanda ya kamata a yi la’akari da su, amma suna na biyu zuwa sigogi biyu na farko da aka gabatar.Rarrashin mu na farko na fasahar ajiya yana cikin samanta na hawa. AC-m ko DC-ci gaba.Ƙananan bita na asali.- Batirin baturi yana haifar da ƙarfin DC- Ayyukan inverter na tsarin shine canza makamashin da aka samar daga DC zuwa AC, bisa ga ma'auni na grid da aka ƙayyade, don haka tsarin lokaci-lokaci shine 230V, 50/60 Hz.- Wannan tattaunawar tana da inganci, don haka muna da ƙaramin kashi ko žasa na ɗigogi, watau "asarar" makamashi, a cikin yanayinmu muna ɗaukar inganci na 98%.- Batir lithium mai amfani da hasken rana yana cajin wutan DC, ba wutar AC ba.Wannan duka a bayyane yake? To…Idan baturin yana kan gefen DC, sabili da haka a cikin DC, mai juyawa zai sami aikin canza ainihin makamashin da aka samar da kuma amfani da shi, canja wurin ci gaba da makamashi na tsarin kai tsaye zuwa baturi - babu juyawa.A gefe guda, idan baturi yana gefen AC, muna da adadin juzu'i sau 3 da inverter ke da shi.- 98% na farko daga shuka zuwa grid- Na biyu yana caji daga AC zuwa DC, yana ba da inganci na 96%.- Juyawa na uku daga DC zuwa AC don fitarwa, yana haifar da ingantaccen inganci na 94% (yana ɗaukar ingantaccen inganci na 98% na inverter, ba tare da la'akari da asarar da aka samu a cikin caji da fitarwa ba, wanda ke nan a cikin lokuta biyu).Yanzu yana da mahimmanci a nuna cewa haɗin gwiwar waɗannan fasahohin guda biyu shine yanke shawarar shigar da batura na ajiyar makamashi yayin gina tsarin PV, tun da fasahar da ke gefen AC sun fi amfani da su lokacin da ake sake gyarawa, watau shigar da batura akan tsarin da ake da su. , tun da ba sa buƙatar gyare-gyare mai mahimmanci ga tsarin PV.Wani al'amari da za a yi la'akari da shi idan ya zo ga nau'in baturi shine sinadarai a cikin ajiya.Ko LiFePo4, ion lithium zalla, gishiri, da sauransu, kowane kamfani yana da nasa haƙƙin mallaka, dabarunsa.Me ya kamata mu nema? Wanne za a zaba?Yana da sauƙi: kowane kamfani yana zuba jarin miliyoyin a cikin bincike da haƙƙin mallaka tare da maƙasudin sauƙi na gano mafi kyawun daidaito tsakanin farashi, inganci da tabbaci. Lokacin da yazo da baturi, wannan yana ɗaya daga cikin muhimman al'amura: garanti na dorewa da tasiri na iyawar ajiya.Ta haka garantin ya zama siga na “fasaha” da aka yi amfani da shi.Batirin hasken rana na gida kayan haɗi ne wanda, kamar yadda muka ce, yana aiki don yin amfani da tsarin PV mafi kyau da kuma samar da tanadi a cikin gida.Idan ba a can, dole ne ku rayu ta wata hanya!Bayan daurewa shekaru 10, kashi 70% na fa'idodin suna nan kuma ko da ya karye, ba lallai ne ka maye gurbinsa ba saboda a cikin shekaru 5, 10 ko 15, duniya na iya zama wuri dabam dabam.Ta yaya za ku guji yin kuskure?A sauƙaƙe, ta hanyar juya kai tsaye zuwa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun mutane waɗanda koyaushe za su sanya abokin ciniki a tsakiyar aikin, ba abubuwan son kansu ba.Idan kuna buƙatar ƙarin tallafi, gidanmu na BSLBATTmai kera batirin hasken ranatabbas yana hannunka don ya jagorance ka wajen zaɓar samfur mafi dacewa don gidanka.


Lokacin aikawa: Mayu-08-2024